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sobe 20 ulakaownidia kugiba pengse
ilindda alva L uhaba wa nyama iflkap
ji mwaka 2122 pamoja na
‘atanyabi. knikuiza sekta ya kuko
frsa mash- nchini
i kwani Kalma Mhurnugenz
Mutidizi wa Mazao va
\machine  Mifugo e Usalams wa
s Zipo Chakula na Lishe wa wizara
Gabried Dura alikabrichi
hivyo mwishoni
mwa wiki kwa wawakilish
wa kdkundi cha vijans watatu
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Kwa mviijites wa Buera
o habarnbe wa b a

15 wa hasendithesa sohta ya
mifugo tmenieha b
kutwbuiwa na upurgu b =a
pyama unaokaridivwa Lirs
ya zaidi ya 100,000 i po
ok 2027 kadri Kipalo ¢ ta
wananchi kinavyoongrarka

“Tumweonia huu apunguti
W iy (e kusuilid b
katika ufugaj wa kuy am-
bapo nadani ya mies miwili
at mitaty pyama inapatic
kana, ndiyo maana serikali
inearmea kuongeea nguvy na
kuchukaas hatua 24 uhama-
sishaji zaidi kwa vikundi vya
wijana, “alisema.

Allsema wameaniia
Mkoa wa Dar 4 Salaam,
kisha watakwenda wilayani
Miuranga, mikoa ya Mbeya
Morogaro na Dodoma alcine:
ma ni mchakato endelevu wa
Kutoa vifaranga kwa vikundi
vya vijana wajasinamalt

Sarah Urio ambaye ni
msambzaji wa viranga hivyo
kutoka kampuni ya AKM
Glitters, aliwashukuru vijana
kwa kuonesha utayari na
uthubuty wa kufuga kuku.
akisena licha ya kupewa v

' hivyo, lakini uongozs
wi kampuni hiyo utakuwa

=bega kwa bega kwa kuwapa

-elimu ya namna ya kuer-
 deleza mchakato huo.
Leah Tesha ambaye

fana  anaunda kikundi hicho
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WIZARA ya Mifugo na Uvavi im-
' 540 ki-

kati ya Katibu Mkuu Wizara va
Mifugo na Uvuvi (Mifugo) Profesa
Elisante Ole Gabriel na wadau wa
tasnia ya kuku kilichoketi Machi 7
mwaka huu katika ofisi ndogo za
wizara hiyo zilizopo jijini Dar es
Salaaam

Kwa mujibu wa Bura, Prof
Gabriel alimsikiliza mdau mmoja
mmoja, lakini alishawishika zaidi
na uwepo wa vijana wenve umri
wa chini va miaka 35 wa]ioone*csha
nia ya dhati ya kuwekeza katika
tasnia J'a ufu?:ii wa kuku.

Aidha alisema vijana hao
wameonyesha uthubutu na wame-
onekana kupenda tasnia hiyo ili
kukabiliana na hali halisi va soko
la ajira akisema baadhi vao wame-
somea fani ya sheria na habari na
mawasiliano,
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Vijana wahamasishwa
ufugaji kuku kujikwamua

“Serikali imeamua kuwapatia
vifaranga vya kuku 540, pamoja na
vyakula vya mwezi mmoja. chanijo,
vilishio na vinywesheo ambapo
msaada huo umegharimu Shitingi
milioni 6.]

“Mpango kabambe wa miaka
I5wa kuendeleza sekta ya mi
umeonyesha kuwa kutakuwa na
upungufu wa nyama unaokaridi-
wa tani va zaidi va 100,000 if ]
mwaka 2022 kadri kipato «
nanchi kinavvoongezeka,”;

Alisema wameanzia
[.)alr es Salaakrn. kisha wata
wilayani Mkuranga , mike i
Mbeya . Morogoro na Dodoma
akisema ni mehakato endelevu wa
Kutoa vifaranga kwa vikundi vya
vijana wajasiriamali.
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